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MASHARTI YA JUMLA MKATABA

1. Mwajm atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo ya
Mtaalamu Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.
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Mwajiri atatoa vitendea kazi vyote kama “concrete mixer”, teroli,
karai, ndoo, chepe, ngazi, n.k.
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Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na
imwongozo wa Mtaalamu Mshauri; kwa umakini na uhodari wa hali ya
juu wa Kitfundi.

Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha

kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.

Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika
moja kwa moja kwenye ujenzi kwa - kutumia vibartd wake na
kuwaunganisha mafundi wote aliowaajiri kuhakikisha kazi inafanywa

kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi kwa wakati ‘wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja ha

mafundi ‘wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri
kabisa mtu asiyekuwa na, utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo)
vyote vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya
kazi chini ya usimamizi wake.

Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi
_ha salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote

vilivyosalia Katika eneo la ujenzi kama mabaki vimeéwekwa sehemu
husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri
kwa muda wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention

Money) na kulipwa mara baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa
adhabu ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na
ucheleweshwaji huo.

Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

» Ucheleweshaji tliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha
au vifaa), Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.

Uvunjwaji wa Mkataba

> Mkataba utavunjwa iwape; Fundi au Mafundi wahoko chini
yake au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya
ujenzi au mali yoyote ya Chuo.



 Cheo:

> Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazmgatla
taratibu za Ujenzi au ubora wa kiufundi katika Kazi yake,
ikiwemo kufuata michoro au maelekezo- ya Mtaalamu Mshauri.
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